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SIKU YA KWANZA 

Baba Yosefu, ulimfundisha Yesu jinsi ya kusali, kucheza na kufanya kazi, utusaidie 

kutambua kwamba tunaweza kupata elimu kwa kusikiliza na kujifunza. Tukiwa na wewe 

ambaye unatusaidia na kutuongoza, tunaomba, ee Mt. Yosefu, utuombee tuchague njia 

sahihi na tubaki kuwa waaminifu katika mafundisho ya Yesu. Amina.  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA PILI 

Mt. Yosefu, ulimwokoa na kumhudumia Neno wa Mungu, na chakula cha uzima 

kilichoshuka kutoka mbinguni. Uwaangalie mapadri wa Kanisa, ambao asili yao ni 

nyumba uliyoiongoza, na uwaombee ili nao pia, waweze kuwahudumia kwa uvumilivu 

watu waliowekwa chini ya uangalizi wao. Tunaomba mapadri wawafundishe kiaminifu 

waamini Neno la Mungu na kuumega mkate, wa uzima kila siku, kwa ajili yao.Tunaomba 

wawaimarishe katika imani na matumaini, wakiwafariji katika magumu na katika nyakati 

za kukukatisha tamaa. Pia umuombe Yesu wetu awavishe taji kwa kazi zao na utumishi 

wao kwake hapa duniani kwa kuwashirikisha uzima wa milele pamoja nawe Mbingguni 

milele na milele. Amina  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA TATU 

Mt. Yosefu Mwenyeheri, sala zako zinaweza kufanya mambo yasiyowezekana, 

yakawezekana. Tunakuomba uje kutusaidia katika shida na magumu tuliyonayo sasa. 

Uweke kwenye ulinzi wako shida na mahangaiko yetu tunayoyaleta kwako na utuombee, 

ili tuweze kupata msaada kadiri ya mapenzi ya Mungu. Baba yetu mpendwa, 

tunakutegemea kabisa, na kwa imani, tunajikabidhi kwako kama watoto wadogo 
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waliyolala mikononi mwa baba zao. Isisemekane kamwe, kwamba tumekuomba bila 

mafanikio. Yesu na Maria hawawezi kukukatalia chochote unachowaomba. Kwa 

matumaini hayo, tunakuomba udhihirishe wema na Upendo wako mkubwa kama ilivyo 

nafasi yako kwa mchumba wako, Bikira Maria, na Mwanao Yesu. Amina  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA NNE 

 Mpendwa Mt. Yosefu, wewe ni msimamizi wa familia ya kanisa. Mungu alikuteua uwe 

kiongozi na mlinzi wa Familia Takatifu ya Nazareti. Ulichagua kufanya kazi ya useremala, 

amabayo iliwafanya baadhi ya watu waulizane juu ya Yesu wakisema; “Huyu amepata 

wapi hekima hii na miujiza hii? Huyu si mwana wa seremala?” Tunaomba kwa sala zako, 

uwabariki na kuwatia moyo mafundi seremala wote ambao kazi zao ni sawa na ya kwako. 

Amina  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3 

SIKU YA TANO 

 Mt. Yosefu, Mwenyeheri, mume wa Bikira Maria, uwe nasi katika siku hii ya leo. 

Ulimlinda na kumthamini Bikira Maria. Ukimpenda mtoto Yesu kama mwanao wa 

kumzaa, ulimwokoa kutoka katika hatari ya kifo. Ulilinde Kanisa, nyumba ya Mungu, 

lililokombolewa kwa damu ya Yesu. Mlinzi wa familia Takatifu, uwe nasi katika majaribu. 

Tunaomba utuombee tujaliwe nguvu ya kuziepuka dhambi na kuzishinda nguvu za 

dhambi ili katika maisha tuweze kukua katika utakatifu na baada ya kufa, tuvikwe taji la 

ushindi na kufurahia milele na milele. Amina.  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 
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Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA SITA 

Ee Mt. Yosefu, ambaye ulinzi wako ni mkubwa, wenye nguvu na wa haraka mbele ya kiti 

cha enzi cha Mungu, tunakukabidhi mahitaji na haja za mioyo yetu. Ee Mt. Yosefu 

utusaidie kwa maombezi yako yenye nguvu na utuombee kwa Mungu atupatie Baraka 

zote za kiroho kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo, ili kwa nafasi yako Mbinguni tuweze 

kumsifu na kumheshimu Baba Yetu wa milele. Ee Mt. Yosefu, kamwe hatutachoka 

kukufikiria wewe ukiwa umembeba Yesu, akiwa amelala mikononi mwako. Hatuthubutu 

kumsogelea akiwa amepumzika hivyo karibu na moyo wako. Tunakuomba umguse kwa 

kwa niaba yetu, umbusu, umuombe nae atubusu wakati tutakapovuta pumzi yetu ya 

mwisho. Mt. Yosefu, msimamizi wa wanakufaa, utuombee. Amina 

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA SABA 

Ee Mt.Yosefu, mfano wa wote wanojituma kufanya kazi, utujalie neema ya kufanya kazi 

kwa moyo wa toba kwa malipizi ya dhambi zetu nyingi; kufanya kazi kwa bidii kwa 

kuweka mbele upendo wa kufanya kazi; kuliko vionjo vyetu; kwa shukrani na furaha, 

kuona ni heshima kutumia na kukuza zawadi tulizopewa na Mungu, kwa njia ya kufanya 

kazi kwa utaratibu, amani na kwa kiasi na uvumilivu, pasipo kulegea kwa uchovu, au 

ugumu wa kazi; zaidi ya yote, kwa nia njema kabisa na kujikana wenyewe, tukikumbuka 

daima kifo na maelezo tunayotakiwa kuyatoa kwa muda tuliopoteza, talanta tulizofukia, 

mema amabyo hatujayatenda na kujiona sana katika mafanikio, kitu ambacho ni hatari 

katika kazi ya Mungu. Yote kwa Yesu, Yote kwa Maria, yote kufuata mafano wako, ee 

Baba wa imani Mt. Yosefu! Hii itakuwa ndio kaulimbiu yetu maishani mwetu na milele. 

Amina 
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Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako)   

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA NANE 

Ee Yosefu mwenye heri, tunakimbilia kwako katika masumbuko yetu; na kisha omba 

shime ya Mchuma wako mtakatifu tunaomba pia kwa matumaini usimamizi wako. Kwa 

ajili ya mapendo uliyompenda Bikira mtakatifu mzazi wa Mungu, na kwa ajili ya 

kumtunza mtoto Yesu, twakuomba sana, utuangalie kwa wema siye tuliokuwa fungu lake 

Yesu Kristo, tukakombolewa kwa damu yake. Tusimamie katika masumbuko yetu kwa 

enzi na shime yako. Ee mlinzi amini wa jamaa takatifu, uwakinge watoto wateule wa Yesu 

Kristo. Ee baba uliyetupenda mno tuepushe na kilema chochote cha madanganyo na 

upotevu. Ee kinga yetu mwezaji, utusimamie huko juu mbinguni ulipo, tunaposhindana 

na wenye nguvu wakaao gizani. Kama vile siku za kale ukamwopoa mtoto Yesu katika 

hatari ya kuuawa, na leo hivi likinge kanisa takatifu la Mungu katika mitego ya adui, na 

katika shida yote, Mtunze daima kila mmoja wetu kwa mfano wako, ili tupate msaada 

wako, kukaa na utakatifu maisha, kufa kifo chema, na kupata mbinguni makao ya raha 

milele. Amina  

Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako) 

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SIKU YA TISA 

Mt. Yosefu, ututazame, sisi tuliyekuchagua wewe leo hii uwe msimamizi watu wakati wa 

uhai wetu na katika saa ya kufa kwetu. Ututazame na kutu zidishia moyo wa sala na wa 

kumtumikia Mungu. Ufukuze mbali nasi kila aina ya dhambi, utuombee ili kifo kisitujie 

tukiwa hatujajiandaa, bali tupate muda wa kutubu dhambi zetu zote kwa njia ya 

sakramenti ya kitubio katika hali ya majuto kamili, ili saa ile ya kufa kwetu tukabidhi roho 

zetu mikononi mwa Yesu na Maria. Amina.  
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Ee Mt. Yosefu Mfanyakazi, leo tunakuja mbele yako, tukiomba kwa maombezi yako 

tujaliwe (………...Hapa taja Ombi lako)  

Baba Yetu x 3 Salaam Maria x 3 Atukuzwe Baba x 3  

SALA YA MWISHO 

Ee bwana wetu Yesu kristo, tunaleta maombi yetu maalum kwako ingawa hayatimizi 

kamwe kwa ukamilifu mahitaji yetu na matamanio mengi yaliyomo moyoni mwetu. 

hatuombi kutimiziwa tu maombi yetu hayo bali Neema ya kukutegemea wewe katika 

kutimiza kiu ya mahitaji na matamaniao ya mioyo yetu ulivyotupatia wewe. Tunakuomba 

Bwana Yesu ujibu sala na maombi ya waja wako walioungana nasi katika kusali Novena 

hii. Tunakuomba uwabariki kwa pendo lako na uwatakatifuze. Tunakuomba kwa mioyo 

yetu iliyo wazi kabisa tukijua kuwa haitatufaidia chochote tukivipata vya ulimwengu huu 

na kuipoteza nafsi zetu. Ee bwana Yesu Kristu, tusaidie daima kuona wema na utukufu 

wako katika majaribu yetu yote. Tusaidie pia kuona Baraka zako kila siku na daima 

kukupenda zaidi na zaidi. Asante bwana Yesu kwa kila kitu kwetu. Amina 


