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NOVENA SIKU YA KWANZA  

Kwa jina la Baba,na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ee Mtakatifu Rita  mfanya miujiza,uniangalie kwa macho yako yenye 

huruma,mimi ninaye teseka na kutoa machozi. Uone moyo wangu unaotoka damu 

umezungukwa na miiba. Yaonr macho yangu, ee Mtakatifu Rita,kuwa hayatoki 

machozi tena kwani machozi mengi yamenitoka! 

Nimechoka na kukata tamaa. Nimechoka pia kusali. Je, nikate tamaa katika 

misukosuko hii ya maisha yangu? Uje! Ee Mtakatifu Rita, njoo hima unisaidie. Je, 

wakristo hawakuiti Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana na mwombezi wa 

waliokata tamaa? Basi dhihirisha ukuu wa jina hilo, kwa kunijalia toka kwa Mungu 

yote ninayokuomba (hapa omba   hitaji   lako   unalotaka   kumwomba Mungu   

kupitia   Mtakatifu   Rita). 

Kila mtu anasifia utakatifu wako. Kila mtu anasimulia maajabu na miujiza 

Mungu anayotenda kwa njia yako. Je,mimi tu nitakataliwa na kukatishwa tamaa kwa 

vile hujanisikia? Hapana. Uniombee kwa Bwana Yesu ili anionee huruma na kunisaidia 

katika masumbuko na mahangaiko yangu. Kwa maombezi yako, Ee Mtakatifu 

Rita,niweze kupokea kile ambacho moyo wangu unatamani sana. 

Baba   yetu   ×3   Salamu   Maria   ×3   na   Atukuzwe   Baba   ×3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita:- homa,madonda na tauni,viini vya maradhi 

mbalimbali,mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia   vipofu ,  viziwi,   bubu   

na   viwete :  watoto   wanaomba   sana   na   wafu wanarudishiwa   uhai. 

Kwa maombezi yako:- radi,tetemeko la ardhi na moto havina nguvu. Kwa 

utakatifu wako mitego yote,hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia   

vipofu,  viziwi,   bubu   na   viwete : watoto   wanaomba   sana   na   wafu 

wanarudishiwa   uhai. 
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Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba sifa zako . Kashia hutukusa jina lako. Unawasaidia   vipofu ,  viziwi,   

bubu   na   viwete :  watoto   wanaomba   sana   na   wafu wanarudishiwa   uhai. 

Kwa Mungu Mtakatifu na kwa Mwanae ziwe sifa,utukufu na heshima,sifa kwa 

karne zote za pendo la milele. Unawasaidia   vipofu ,  viziwi,   bubu   na   viwete :  

watoto   wanaomba   sana   na   wafu wanarudishiwa   uhai. 

Kiongozi : Umemtia alama Ee Bwana,mtumishi wako Rita.  

Wote: Kwa mhuri wa upendo na mateso. 

TUOMBE 

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema,hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za za kusamehe 

adui zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako,ili tupate tuzo ulilotuahidia kwa 

wapole na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala,daima na milele. Amina. 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 

NOVENA SIKU YA PILI  

Kwa Jina la Baba, na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina 

Ewe mfanya miujiza Mtakatifu Rita wa Kashia.  Naona njia ya maisha yako 

imejaa majaribu na miiba mingi inayochoma, ambayo nahofia imepasua moyo 

wako vipande vipande. Ee Rita uliye kweli shahidi wa maumivu makali. Uliyeonja tone 

kwa tone, hadi ukamaliza kikombe chote cha maumivu makali. Nafikiria juu ya moyo 

wako uliochoka kabisa. Ninakugeukia na kumwomba Mungu kwa maombezi yako  

(hapa omba hitaji lako unalotaka kumwomba Mungu kupitia Mtakatifu Rita). 

Wewe unajua maana ya moyo unaovuja damu. Unajua pia kifodini cha roho. 

Umeumizwa sana na kuteseka sana. Kwa njia ya mateso hayo nakuomba unisaidie 

katika mahangaiko yangu. Jesi kweli kwamba wakati huu mgumu, Bwana wetu Yesu 
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ametuandalia njia ya kujipatia neema; kupitia miujiza ambayo binadamu wanaweza 

kukuomba kwa matumaini na kwa maombezi yako wakafanikiwa? 

Ee Mtakatifu mpenzi, iangalie roho iliyopondeka inayolia na kuhuzunika mbele 

yako. Ninakutumainia, Ee Mtakatifu Rita. Niombee kwa Yesu mbinguni ili nipate 

kupokea yote ninayomwomba Mungu kwa maombezi yako yenye nguvu. 

Baba Baba Yetu  (3), Salamu Maria  (3), Atukuzwe Baba  (3) 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita:- homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke.  Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kwa maombezi yako:- radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu. Kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka.  Unawasaidia 

vipofu, viziwi, bubu na viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jina lako.  Unawasaidia vipofu, viziwi, 

bubu na viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kwa Mungu Mtakatifu, na kwa Mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za pendo la milele.  Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete: watoto 

wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kiongozi:  Umemtia alama, Ee Bwana, mtumishi wako Rita.  

Wote:  Kwa mhuri wa upendo na mateso. 

TUOMBE:   

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe 

adui zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidi kwa 

wapole na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele. Amina 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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NOVENA SIKU YA TATU 

Kwa jina la Baba,na la Mwana,na la Roho Mtakatifu.Amina 

Natazama huku na huko bila ya kupata mahali pa mapumziko,huku macho 

yangu yakiwa yametiwa uvuli kwa uchungu. Matarajio yoyote ya dunia hii 

hayauchangamshi moyo wangu unaosononeka kwa uchungu,najiona nimepotea 

kabisa. Lakini wewe kipenzi Mtakatifu Ritha,unaye ng’ara kama nyota inayoangaza 

kwa mwanga usio kifani katika nguvu na nguzo za kanisa katoliki,natambua wewe 

unaimulika njia yangu yenye giza na unaupa shime moyo wangu unaoomboleza 

kwa uchungu. Ninakuamini,kwa hamu nangojea,kupata kile nikiombacho  (hapa 

omba hitaji lako unalotaka kumwomba Mungi kupitia Mtakatifu Ritha) 

Nifikshie ombi langu kwa Yesu wa msalaba.Nakumbuka kipindi kile kigumu 

kwako wakati moyo wako ulipopata majaribu,kwa utii ulipokubali kufunga ndoa na 

mtu ambaye alikutesa hata kutishia maisha yako. Hata hivyo ulimpenda sana na 

alipofariki uliomboleza kifo chake kwa huzuni kuu. Kwa sadaka yako ya 

kishujaa,uliyomtolea Mungu wana wako,ukiomba wasinajisiwe kwa 

dhambi.Uniombee kwa Mungu.Hicho ni kifo dinicha moyo wako. 

Kupitia mateso ambayo Bwana Yesu kristo aliruhusu yakupate ili utakaswe 

katika majonzi yako,kwa njia ya majiribu mengi yaliyokupata na sadaka nyingi 

ulizotoa,uniombee ili nijaliwe kupewa ombi langu ninalongojea kwa hamu. 

Baba Yetu(3),salamu maria(3)na atukuzwe Baba(3) 

Kwa njia ya Mtakatifu Ritha ;homa,madonda na tauni ,viini vya maradhi 

mbalimbali,mapepo na ghadhabu vitoweke  umewasaidia vipofu,viziwi,bubu na 

viwete:watoto wanaomba sana wafu wanarudishiwa uhai 

kwa maombezi yako;radi,tetemeko la ardhina moto havina nguvu.kwa 

utakatifu wako mitego yote,hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka  unawasaidia 

vipofu,viziwi,bubu na viwete:watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 
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Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana.Watu 

wengi wanaimba sifa zako.Kashia hutukuza jina lako  unawasaidia vipofu,viziwi,bubu 

na viwete:watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Kwa Mungu Mtakatifu,na kwa mwanae ziwe sifa,utukufu na heshima,sifa kwa 

karne zote za pendo la milele  unawasaidia vipofu,viziwi,bubu na viwete:watoto 

wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Kiongozi : umemtia alama,ee Bwana mtumishi wako Rita  

Wote: kwa mhuri wa upendo na mateso 

TUOMBE   

Ee Mungu uliyekubali kutawadha Mtakatifu Ritja kwa neema,hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso.Tunakuomba kupitia maombezi yake neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya metso yako,ili tupate tuzo uliotuhadia kwa wapole na 

wanaoteseka.Unayeishi na kutawala daima na milele Amina 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 

NOVENA SIKU YA NNE  

Kwa Jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina 

Ee Mtakatifu wa yale yaliyoshindikana,na wakili wa waliokata tamaa.Hizi ni sifa 

safi zenye kujaa tumaini kwa roho zenye kujaribiwa na uchungu.Kwako wewe 

Mtakatifu Rita wa kashia,ambaye wakati tunapojikuta pweke katika maisha 

yetu,tunapozungukwa na huzuni na kifo,wewe watujia kama mtunza bustani kutoka 

mbinguni kutuletea ndani ya mioyo yetu  iliyokauka tumaini na maji yaliyo hai. 

Ee tumaini la moyo wangu ulikauka kutokana na msongo mkubwa  wa 

huzuni;uzito wa maafa umenielemea,mashaka yananiogofya na sijui nielekee wapi 

kutafuta msaada ninaohitaji.kwako wewe Rita mwema,ninakuamini sana na 

kukutegemea;nakujia nikiwa na uhakika utanisikiliza. Kwa nguvu ya maombezi yako 
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mbele ya kiti cha enzi cha Mungu,natumaini kusikilizwa katika ombi langu  (hapa 

omba hitaji lako unalotaka kumwomba Mungu kupitia Mtakatifu Rita) 

Jionyeshe tena kuwa u mwenye nguvu na huruma.Nithibitishie pia kuwa ni 

kweli kama wafuasi wako wanavyokukili kuwa Mtakatifu wa yale yaliyoshindikana, 

na wakili wa waliokata tamaa. 

Baba Yetu(3), Salamu Maria(3) na Atukuzwe Baba(3). 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita; homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke.  Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kwa maombezi yako;radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu.kwa 

utakatifu wako mitego yote,hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka.  Unawasaidia 

vipofu,viziwi,bubu na viwete:watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba sifa zako.Kashia hutukuza jina lako.  Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu 

na viwete:watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kwa Mungu Mtakatifu,na kwa Mwanae ziwe sifa,utukufu na heshima,sifa kwa 

karne zote za pendo la milele.  Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu na viwete:watoto 

wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kiongozi : Umemtia alama, Ee Bwana,mtumishi wako  

Rita. Wote  :kwa mhuri wa upendo na mateso. 

TUOMBE: 

Ee Mungu,uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema,hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso.Tunakuomba kupitia maombezi yake,neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako,ili tupate tuzo ulilotuahidia kwa wapole 

na wananoteseka.Unaeishi na kutawala,daima n milele.Amina.  

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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NOVENA SIKU YA TANO 

Kwa jina la baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Ewe mchumba mpendwa wa Yesu, Mtakatifu Rita wa Kashia; nakuja kwako 

tena. Nipo miguuni pako. Navutwa na wema wako kwa Roho zenye kutaabika na 

kusumbuka. Unaona moyo wangu ulivyo pondwapondwa kwa magumu ya dunia 

hii. Sipati tena tabasamu la thanani, Roho yangu imevamiwa na mashaka mabaya. 

Imani imetetereka na mshituko wa kukata tamaa kama msituko wa kifo unapiga 

miayo miguuni pangu. Nielekeze, Ee Mtakatifu mpendwa nifanye nini katika 

mazingira haya ya kutisha? Nishauri nimwendee nani katika hali ya hatari katika 

maisha yangu. 

Kama kweli wewe ni Mtakatifu wa hali zote za kukatisha tamaa, njoo unisaidie 

kwani najisikia ninepotea. Nakuja kwako wewe ambaye kila mara wawahurumia 

wanaoteseka. Nakuja kwako unisaidie. Je, hutanionea huruma kutokana na hali 

yangu? Mtakatifu Rita najua u mwema sana. Najua hivyo , ndio maana najiweka 

mikononi mwako kwa moyo wangu wote ili unijibu kwa njia ya Yesu, lile ombi langu 

ambalo kwa imani naliomba ( hapa omba  hitaji lako unalotaka kunwomba Mungu 

kupitia Mtakatifu Rita ) 

Baba yetu (3), Salamu Maria (3), na atukuzwe baba(3). 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita: homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete:watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kwa maombezi yako:- radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu. Kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia 

vipofu,viziwi,bubu na viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Hispania wanakutangaza kuwa mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba fadhili zako. Kashia hutukuza jina lako. Unawasaidia vipofu, viziwi, 

bubu  na viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 



 
8 

Kwa Mungu mtakatifu, na kwa mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima,sifa za 

karne zote za pendo la milele:  Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete: watoto 

wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai. 

Kiongozi : umemtia alama, Ee bwana , mtumishi wako Rita.  

Wote : kwa muhuri wa upendo ma mateso. 

TUOMBE: 

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha mtakatifu Rita kwa Neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, Neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidi kwa wapole 

na wanao teseka. Unayeishi na kutawala , daima na milele .Amina. 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 

 

NOVENA SIKU YA SITA 

Kwajina la Baba, na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Nafahamu kwa sababu ya dhambi zangu sala zangu zimefunikwa na wingu 

zisiweze kufika katika kiti chako cha enzi. Dhambi zangu ni sababuya adhabu zangu 

kubwa. Sina ujasiri wa kuelekeza sauti yangu kwa YESU. Kwakua mara nyingi 

sikuthamini huruma yake. Na sasa naiona nguvu yake kuu na ya haki. Mkono wake 

wa haki umenielekea. Natambua kwamba sistahili baraka za msamaha wake kwani 

nimegubikwa na huzuni kubwa. Pasipo na matumaini nayalilia madhambi yangu. 

Niambie Mtakatifu Ritha, Je, niendelee kukata tamaa? Hapana. Bwana wetu 

YESU KRISTO amekuteua kuwa  mtetezi wake mwenye nguvu ili uniombee kwa Yesu 

wangu aliye juu,msamaha kwa makosa yangu makubwa na nia safi ya kumtotendea 

dhambi tena. 
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Kwa uamuzi huu thabiti,wa midomo yamgu na moyo wangu,nakuelekea wew. 

Eee Mtakatifu mtenda miujiza,uniombee kwa Bwana Yesu fadhila ambazo nazihitaji 

sasa ( hapa omba hitaji lako unalotaka kumuomba Mungu kupitia Mtakatifu Rita) 

Katika muda huu wa uchovu mkubwa,huzuni na kuachwa pweke, Ee Rita, neno lako 

kwa Yesu litafungua huruma na msamaha wake. Sema neno na Yesu atakusikia. 

Baba Yetu 3, Salamu Maria 3 na Atukuzwe Baba 3. 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita  ~ homa, madonda na tauni,viini vya maradhi 

mbalimbali mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu na 

viwete : watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Kwa maombezi yako : radi tetemeko la ardhi na moto havina nguvu. Kwa 

utukufu wako mitego yote ,hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka.  Unawasaidia 

vipofu,viziwi,bubu na viwete : watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jia  lako.  Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu 

na viwete:watoto wanaomba sanana wafu wanarudishiwa uhai 

Kiongozi : Umemtia alama ,Ee Bwana mtumishi wako Rita.  

Wote : Kwa mhuri wa upendo na mateso. 

TUOMBE :  

Ee Mungu, uliyekubali kutawadha Rita kwa neema,hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake ,neemaza kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako,ili tupate tuzo uliotuahidia kwa wapole 

na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele. Amina. 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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NOVENA SIKU YA SABA 

Kwa jina LA Baba, nala Mwana, nala Roho Mtakatifu . AMINA. 

Ee mpedwa Rita, ambaye maisha yako yalikuwa yahuzuni. Nielekezee uso 

wako wa huruma mimi mwenye maumivu makali. Naomba sala zangu, uchovu 

wangu na kuchechemea kwangu viufikie moyo wako mpole ili uweze kufunguliwa 

kwangu. Huruma yako ambayo wakati wote uliionesha kwa Jiran, maneno ya aman 

na faraja, na ushauri Mtakatifu uliowapa watu wote vinivute kukuelekea wewe uliye 

katika mbingu na unakoishi na kuwa mwombezi wa watu wote waliokata tamaa. 

Mbele ya miujiza yako mikuu, kifo kinarudi nyuma, vipofu wanapokea nuru, 

viwete wanasimama, waliopooza wanaponyeshwa na ulemavu wote wa roho na 

mwili unaondoka kabisa. Je! Nipo peke yangunjsiyefarijiwa na maombezi yako? 

Sitaamini wala siwezi kuamin hivyo. Nam naamini kwa dhati usimamizi wako na 

maombezi yako mbele ya kiti cha enzi cha Mungu. Ninamatumaini makubwa kuwa 

nitapata amani, moyoni wang, utulivwana fadhila ninazoomba nitajaliwa, [ hapa 

omba hitaji lako unalotaka kumwomba Mungu kupitia Mtakatifu Rita] 

Baba yetu×3, Salam Maria×3,  na Atukuzwe Baba×3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita~ homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kwa maombezi yako~ radio, tetemeko LA ardhi na moto havina nguvu, kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari  na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia vipofu, 

viziwi, bubu na viwete ; watoto wanaomba sana na watu unawarudishia uhai.  

Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mambo wa mambo 

yaliyoshindikana, watu wengi wanaimba sifa zako Kashia hutukuza jina lako; 

Unawasaidia vipofu viwete bubu na viziwi, watoto wanaomba sana na wafu 

unawarudishia uhai.  
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Kwa Mungu Mtakatifu, nakwa mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za Pendo la milele. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete , watoto 

wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kiongozi: Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Rita. 

Wote: Kwa muhuri wa upendo na mateso. 

Tuombe:  

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohon mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yako, neema za kusamehee 

adui zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidia kuwa 

Wapole na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele . Amina 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 

NOVENA SIKU YA NANE  

Kwa jina la Baba,na la Mwana, na la Roho Mt. Amina 

Ewe kielelezo kitakatifu cha Msalaba Mtukufu, ninapokuona ukiwa umesujudu 

mbele ya miguu mitakatifu ya Bwana,ninapotafakari paji la uso wako lililojeruhiwa 

kwa mwiba uliotoka ktk taji la miiba la Yesu Kristo, mchumbawako mpendwa, imani 

yangu kwako inachanua kwa namna ya ajabu. Wewe ni mtumishi mteule wa Mungu. 

Mungu amekuzawadia alama ya ufalme wake akakutakatifuza na kukufanya uwe 

mali yake kabisa . 

Hivyo sikukosea nilivyoweka imani yangu yote kwako,na nilipojiweka kabisa 

chini ya ulinzi wako wenye huruma nyingi. Na sasa ni wakati mzuri wa kunisaidia, 

ukiyajua mahitaji na misaada ninayoomba kutoka kwako.  Naamini sala hii kwako 

wewe mama mpenz sana haitapotea bure. 

Wew uliye mfanya miujiza, mfadhili wa mambo ya mbinguni, unayetegemewa 

na wanadamu wote. Ninakuomba na kukusihi kwa mastahili ya pendo lako kwa Yesu 

Kristo Mwokozi wetu, uniombee  ili nijaliwe haya niombayo (  hapa omba hitaji lako 
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unalotaka kumwomba Mungu kupitia Mtakatifu Ritha) Mungu hakukatalii wew kitu 

chochote; kwa maombezi yako,miujiza hufanywa,neema na fadhila maalumu 

hupatikana. Hivyo, kwa moyo wangu wote na matumaini ya dhati,ninasubiri 

nikitegemea kupata haya niliyoomba kwa Bwana Mungu. 

Baba Yetu 3,  Salamu Maria 3 na Akukuzwe Baba 3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita; homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa maombezi yako: radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu, kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari  kubwa na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia 

vipofu, viziwi, bubu na viwete; watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Hispani wanakutangaza kuwa Mtakatifu  wa mambo yaliyoshindikana.  Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jina lako ; Unawasaidia vipofu viwete 

bubu na viziwi, watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa Mungu Mtakatifu, na kwa Mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za Pendo la milele. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete , watoto 

wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kiongozi  : Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Ritha. 

Wote:  Kwa muhuri wa upendo na mateso. 

Tuombe;   

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidia kuwa wapole 

na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele . Amina  

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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NOVENA SIKU YA TISA 

Kwajina la Baba, na la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina. 

Nina kuja mbele yako, Ee Mtakatifu Rita, siku hii ya mwisho ya Novena hii 

Takatifu. Ninayasikia mapigo ya moyo katika kipindi hiki kigumu cha maisha yangu 

yaliyogawanyika. Ninaamini kwamba ombi langu litatimizwa na Bwana kupitia 

maombezi yako Matakatifu. Lakini ikiwa haiwezekani,ninapaza sauti nikiomba 

kwanguvu huruma na faraja yako. Usiniache niondoke bila kupata faraja yako. 

Ee Mtakatifu Rita ,ninaomba unifariji kwa mastahili ya mateso uliyoyapata 

hapa duniani na katika upweke wako wa sala. Unifariji kwa mastahili ya ukarimu 

uliokua nao kwa wenye shida unisikilize kwa kwa mastahili ya upendo wako mkuu 

kwa Bwana wetu Yesu Kristo, na kwa mama yake Bikira Maria Mtakatifu asiye na doa. 

Kwa mastahili ya ule mwiba Mtakatifu aliokujalia Bwana wetu Yesu Kristo,unisaidie na 

unifadhili mimi. 

Hiki ndicho kilio changu cha mwisho kwako wewe mama uliye Mtakatifu wa 

mambo yaliyoshindikana na mwombezi wa waliokata tamaa. Ninakuomba 

ujidhihirishe katika mwanga wako halisi, ili Mungu anijalie haya ninayo yaomba. 

(hapa omba hitaji lako unalotaka kumuomba Mungu kupitia Mtakatifu Rita) 

Kwa msaada wako ninadhamiria kuachana na mwenendo wangu potofu, ili 

niwe muenezaji wa nguvu za Mungu na uzuri wa mambo ya Mbinguni. Ninaahidi pia 

mahali  pako pa upweke, Ee Mtakatifu wa sala,huko Kashia,na au kwenye sanamu 

yako: ili niweze kuungana nawe katika kuabudu na kushukuru kwa fadhila za 

Mbinguni nilizozipata kwa maombezi yako kutoka kwa Mwokozi wetu Azizi Yesu Kristo. 

Baba Yetu 3, Salamu Maria 3, Atukuzwe 3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita : homa, madonda na tauni,viini vya maradhi 

mbalimbali na ghadhabu vitoweke.  Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu na viwete: 

watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai . 
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Kwa maombezi yako: radi,tetemeko la ardhi na moto havina nguvu. Kwa 

utakatifu wako mitego yote,hatari kubwa na vitisho vyote hutoweka.  Unawasaidia 

vipofu,viziwi,bubu na viwete :watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Hispania wanakutangaza kuwa Mtakatifu wa mabo yaliyoshindikana. Watu 

wengi wanaimba sifa zako.Kashia hutukuza jina lako.  Unawasaidia vipofu, viziwi, 

bubu na viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Kwa Mungu Mtakatifu na kwa mwanae ziwe sifa,utukufu na heshima,sifa kwa 

karne zote za pendo la milele.  Unawasaidia vipofu,viziwi,bubu na viwete : watoto 

wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai 

Kiongozi : Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Rita.  

Wote : Kwa mhuri wa upendo na mateso. 

Tuombe:  

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema,hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako ili tupate tuzo ulilotuahidia kwa wapole 

na wanaoteseka . Unayeishi na kutawala, daima na milele.  Amina  

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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SHUKRANI KWA HESHIMA YA MAOMBEZI YA 

MTAKATIFU RITHA WA KASHIA  

SIKU YA KUMI (Siku ya kwanza ya shukrani) 

Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu.  Amina. 

Baba wa milele! Ambaye huruma yako haina mwisho, na wema wako ni wa 

milele. Niangalie nikikusujudia kwa unyenyekevu mbele ya kiti chacko cha Enzi 

kitukufu. Nainua kutoka chini ya moyo wangu utenzi wa kukushukuru kwa upendo 

ulionijalia kupitia mtumishi wako Rita wa Kashia. Natambua eeh Mungu wangu kuwa 

sistahili kupata fadhila ulizonikirimia na kwa kutokujali mapungufu yangu bali 

umenisikiliza sala yangu kwa maombezi ya mtakatifu Rita wa Kashia. 

Ee mtakatifu Rita mfanya miujiza maarufu wa kanisa katoliki; kwako 

ninakutolea shukrani zangu za dhati. Kinywa changu hakina maneno ya kutosha ya 

kueleza jinsi ninavyojisikia moyoni mwangu. Ee mtakatifu mpenzi;ni kweli kwamba 

wote wanaotumainia maombezi yako hawakatishwi tamaa. Nijaze daima neema 

ambayo naweza kupata kupitia huruma ya Mungu na unijalie ulinzi wako katika 

maisha na kifo. 

Baba Yetu3,  Salamu Maria3 na Akukuzwe Baba3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita; homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa maombezi yako: radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu, kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari  kubwa na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia 

vipofu, viziwi, bubu na viwete ; watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa 

uhai.  
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Hispani wanakutangaza kuwa Mtakatifu  wa mambo yaliyoshindikana.  Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jina lako. Unawasaidia vipofu viwete 

bubu na viziwi, watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa Mungu Mtakatifu, na kwa Mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za Pendo la milele. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete , watoto 

wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kiongozi : Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Ritha. 

Wote: Kwa muhuri wa upendo na mateso. 

TUOMBE;  

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidia kuwa wapole 

na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele . Amina 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 

SIKU YA KUMI NA MOJA (Siku ya Pili ya Shukrani)  

Kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu.  Amina. 

Ee Moyo mpendelevu wa Yesu, ulio daima na utajiri na ukarimu wa huruma 

isiyo na mwisho. Na ambaye ulimwambia nabii kuwa sikifurahii kifo cha mtu mwovu 

bali ageuke na kuishi, uniangalie katika unyonge wangu. 

Nakushukuru wewe Kwa moyo wangu wote na Kwa neema za pekee 

ulizonijalia kupitia fadhila za mtumishi wako mteule, Mtakatifu Rita wa Kashia. Je? 

Nitakurudishia nini, Ee Bwana, kwa upendo ulionijaloa? Ee Mungu wangu sitaacha 

daima kukushukuru Wewe ambaye daima umekua mwema kwa wote 

wanaokudharau. 

Nawe mpenzi Mtakatifu Rita, nikulipeje fadhila ulizonijalia?  Moyo wangu 

umejaa furaha isiyo kifani. Nitakushukuru bila mwisho. Ee mtakatifu mwema, uliye 
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karibu na Bwana wetu; nipelekee Shukrani zangu kwake na kwako na kuwa daima 

nitaichukia dhambi ili niendelee kufaidi huruma yake na maongozi yake ya mbinguni. 

Baba Yetu3,  Salamu Maria3 na Akukuzwe Baba3  

Kwa njia ya Mtakatifu Rita; homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa maombezi yako: radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu, kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari  kubwa na vitisho vyote hutoweka . Unawasaidia 

vipofu, viziwi, bubu na viwete ; watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa 

uhai.  

Hispani wanakutangaza kuwa Mtakatifu  wa mambo yaliyoshindikana.  Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jina lako ; Unawasaidia vipofu viwete 

bubu na viziwi, watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa Mungu Mtakatifu, na kwa Mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za Pendo la milele. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete , watoto 

wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kiongozi : Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Ritha. 

Wote: Kwa muhuri wa upendo na mateso. 

Tuombe;  

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidia kuwa wapole 

na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele . Amina 

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (ipo mwisho wa sala zote) 
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SIKU YA KUMI NA MBILI (Siku ya tatu ya shukrani)  

Kwa jina la Baba,na la Mwana, na la Roho Mtakatifu. Amina 

Ee Mungu wangu mpendwa, ambaye huwaachi wanye kukutumaini na 

wenye kukuamini wapate mateso, bali kwa upendo wasikiliza sala zao. Toka kilindini 

mwa moyo wangu nakutolea shukurani zangu za daima kwa fadhila ulizonijalia kwa 

maombezi ya mtumishi wako uliyemchagia, Mt Rita. Pokea ,Ee Bwana Yesu, shukurani 

zangu za dhati, zitokazo kama harufu nzuri ya sadaka. Pokea kupitia mikono ya Mt 

Rita. Ee Yesu mpenzi, nisaidie ili daima niwe macho kupokea ukarimu wako, wema 

wako na huruma yako 

Pamoja nawe,Ee Mtakatifu mtenda miujiza , ambaye jina lako linatukuzwa kwa 

furaha kubwa dumiani kote na ambaye maombezi yako huleta miujiza; pokea 

shukurani zangu toka kilindini mwa moyo wangu. Ningetamani kila mtu akujue; watu 

wote wakupende. Kwani watu wote wangetambua nguvu zako za mbinguni 

Ee nyota angavu ya Shirika la Mt Augustino; katika kutoa shukurani kwa mema 

niliyopata kwa fadhila nyingi, nitaeneza kwa watu wote ibada yako;nikiwaambia 

watu kuwa wewe kweli ni Mtakatifu wa mambo yaliyoshindikana, mwombezi wa 

walio kata tamaa, mwombezi wa wote waliopoteza matumaini ya dunia hii 

Baba Yetu3,  Salamu Maria3 na Akukuzwe Baba3 

Kwa njia ya Mtakatifu Rita; homa, madonda na tauni, viini vya maradhi 

mbalimbali, mapepo na ghadhabu vitoweke. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na 

viwete: watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa maombezi yako: radi, tetemeko la ardhi na moto havina nguvu, kwa 

utakatifu wako mitego yote, hatari  kubwa na vitisho vyote hutoweka. Unawasaidia 

vipofu, viziwi, bubu na viwete ; watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa 

uhai.  
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Hispani wanakutangaza kuwa Mtakatifu  wa mambo yaliyoshindikana.  Watu 

wengi wanaimba sifa zako. Kashia hutukuza jina lako ; Unawasaidia vipofu viwete 

bubu na viziwi, watoto wanaomba sana na wafu wanarudishiwa uhai.  

Kwa Mungu Mtakatifu, na kwa Mwanae ziwe sifa, utukufu na heshima, sifa kwa 

karne zote za Pendo la milele. Unawasaidia vipofu, viziwi, bubu na viwete , watoto 

wanaomba sana na wafu unawarudishia uhai.  

Kiongozi : Umemtia alama Ee Bwana, mtumishi wako Ritha.  

Wote: Kwa muhuri wa upendo na mateso. 

Tuombe;  

Ee Mungu, uliyekubali kumtawadha Mtakatifu Rita kwa neema, hata akakubali 

kuwapenda adui zake hadi akapata rohoni mwake na katika paji la uso alama za 

upendo na mateso. Tunakuomba kupitia maombezi yake, neema za kusamehe adui 

zetu na kutafakari maumivu ya mateso yako, ili tupate tuzo ulilotuahidia kuwa wapole 

na wanaoteseka. Unayeishi na kutawala, daima na milele . Amina  

Litania Kwa Mtakatifu Rita wa Kashia……. (Ipo mwisho wa sala zote) 
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LITANIA KWA MT RITA WA KASHIA  

Bwana Utuhurukie, Kristo Utuhurumie, Bwana Utuhurumie, 

Kiitikio ”Utuhurumie” 

Baba wa Mbinguni, Mungu, 

Mwana Mkombozi wa Dunia,Mungu, Roho Mtakatifu, Mungu, 

Utatu Mtakatifu, Mungu Mmoja,  

Maria Imakulata Mama wa Mungu…………………….. Kiitikio ”Utuombee” 

Maria, Mama mfariji wa wanaoteseka Maria, Malkia wa Watakatifu wote Maria, 

Mwombezi mpenzi wa Mt Rita…………………….. Kiitikio ”Utuombee” 

Mt Rita, Zawadi toka Mbinguni …………………….. Kiitikio ”Utuombee”  

Mt Rita, Mwombezi wetu mwenye nguvu: Mt Rita, uliyejaliwa Utukufu: 

Mt Rita, mstaajabiwa tangu utoto wako: Mt Rita, mpenda upweke: 

Mt Rita, Kielelezo cha usafi wa moyo: Mt Rita, kielelezo cha upole wote: 

Mt Rita, kielelezo cha mke mwema: 

Mt Rita, kielelezo bora cha mama mtaratibu: Mt Rita, kielelezo cha msamaha wa 

kweli: Mt Rita, kielelezo hai cha kujikatalia: 

Mt Rita, kioo cha maisha ya kitawa: Mt Rita, kioo cha utii; 

Mt Rita, mvumilivu wa kustajabiwa; Mt Rita, shujaa wa kujitoa sadaka; 

Mt Rita, shahidi katika kufanya toba; Mt Rita, mjane mtakatifu; 

Mt Rita, mkarimu kwa masikini; 

Mt Rita, mkereketwa wa kuitikia wito mtakatifu; Mt Rita, aliyeingizwa utawani 

kimuujiza; 

Mt Rita, harufu nzuri ya manemane; Mt Rita, bustani ya kila fadhila; 

Mt Rita, mpendezwa na Yesu Msulubiwa; 

Mt Rita, uliyechomwa na mwiba kwenye paji la uso; Mt Rita, binti mpendevu wa 

Bikira Maria; 

Mt Rita, mwenye kiu ya upendo wa Kimungu; Mt Rita, uliyevikwa utukufu;  

Mt Rita, lulu ya mbinguni; 

Mt Rita, utukufu wa shirika la Mt Augustino; Mt Rita, tunu ya thamani ya Umbria; 
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Mt Rita, mwenye nguvu za utakatifu; 

Mt Rita, msamaha wa wanaopata mahangaiko; Mt Rita, mfariji wa wanaoteseka; 

Mt Rita, nanga ya wokovu; 

Mt Rita, mwombezi wa wagonjwa; 

Mt Rita, mwombezi wa mambo yaliyoshindikana; Mt Rita, kimbilio la walio hatarini; 

Mt Rita, msaada wenye nguvu kwa wote; Mt Rita, mastaajabio ya ulimwengu; 

Mt Rita, uliyepokewa mbinguni kwa furaha; 

Mwanakondoo wa Mungu uondoae dhambi za dunia, ”Utusamehe Bwana” 

Mwanakondoo wa Mungu uondoae dhambi za dunia, ”Utusikilize Bwana” 

Mwanakondoo wa Mungu uondoae dhambi za dunia ”Utuhurumie” 

Kiongozi:  Umemtia alama Ee Bwana mtumishi wako Rita 

Wote: Kwa mhuli wa upendo na mateso 

Tuombe:   

Ee Mungu , ambaye katika wema wako wa daima, umependa kusikiliza maombezi 

ya mtumishi wako Rita. Utujalie kupitia maombezi yake, yale ambayo 

yameshindikana kwa nguvu za kibinadamu. Utuhurumie sisi tunaoteseka, uwasaidie 

wote wasiokuamini wajue kuwa wewe ni tuzo la wanyenyekevu, mfariji wa wote 

wenye hofu, na nguvu ya wanyonge. Tunaomba hayo kwa njia ya Kristu Bwana wetu. 

Amina 

Kila baada ya kusali novena ya siku, tunasali litania hii kwa siku zote 12 
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