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“MT. ANTONI
- WA PADUA

Sala na Novena ya siku 9
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VTAKATIFU ANTHONY WA PADUA

padre na Mwalimu wa Kanisa

4 Anthony alizaliwa Lisbon nchini Ureno
mwaka 1195, na wazazi wa ukoo bora. Mama wa
 Anthony alimfundisha mtoto wake kutaja majina ya

Yesu na Maria. Anthony: alipopata umri wa miaka
kumi na mitano aliingia katika Shirika la Mtakatifu

Augustino wa Hippo. Hapo alifanya bidii katika
masomo yake, akajifunza maarifa-yote ya nyakati

hizo.

Mtakatif

Baada ya miaka tisa alipewa daraja la upadre,
kisha alijiunga na Shirika la Wafransisko, akataka
kwenda kuhubiri-Injili kwa watu wa Afrika. Anthony
alikuwa na mapendo makubwa sana kwa Bwana
wetu Yesu Kristo na alitamani kufa kwa ajili yake.
Basi, aliomba ruhusa kwa wakuu wake aende
Afrika ili awe mfiadini; wakakubali. Alipokuwa njiani
kuja Afrika alipatwa na homa kali, na hivi badala
ya kwenda Afrika ilimbidi arudi. Merikebu yake
iliyumbishwa huko na huko na mawimbi ya bahari

mpaka kisiwa cha Sisilia karibu na Italia.

Alipofika huko katika nyumba ya Wafransisko, mara
ya kwanza hawakumtambua Anthony kwamba
ni mtoto wa jamaa bora, na mtu mwenyée akili na
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adre mkuu alimtuma kwenda kuosha
mezani. Lakini, siku moja alipoambiwa
na Padre mkuu afundishe kanisani, akafundisha
vizuri sana. Watu waliohudhuria kanisani walipigwa
i. Ndipo Padre mkuu wa monasteri
i alikokuwa akiosha sahani za
kuwa mwalimu wa wanafunzi
a kazi ya kuwafundisha watu

utakatifu. P

mezani. Alimfanya
wa shirika, akapew
dini.

ndika kwamba, wakristo ni
kufurahi pamoja na Bikira

kwake Kristo Yesu kwa ajili
ni lazima kushiriki mateso

yake kama alivyoshiriki Bikira Maria akimuona
mwanae akiuawa msalabani. Ni katika kushiriki
yote hayo ambapo Mama huyu alibaki kuwa
mwaminifu mpaka mwisho, ndio sababu mwanae

alipenda kumpaliza mbinguni.

Mt. Antony amewahi kua
lazima watabasamu na
Maria kwa kumwilishwa
ya wanadamu, lakini pia

Mt. Anthony alifariki alipokuwa na umri wa miaka
thelathini na sita, mjini Padua (Italia) mwaka 1231.
Mwaka mmoja baada ya kifo chake, mnamo mwaka
1232, aliandikwa katika orodha ya watakatifu, na
mwaka 1946 Papa alimtaja kuwa Mwalimu’wa

Kanisa.

MTAKATIFU ANTHONY WA PADUA, UTUOMBEE.,
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SALA YA KILA SIKU KWA
MT. ANTHONY WA PADUA

Ninakusalimu wewe uliye Mkuu Mt. Anthony
wa Padua na kufurahia juu ya mapaji ambayo
gwana wetu ameamua kuyaweka kwako.
Ninakukumbusha hasa pale mtoto Yesu
aliposhuka ukamshike mikononi na kukulinda.
oh! Nifuraha iliooje iliojaa moyo wako muda
huo. Kwa bahati hii iliyo kuu na kwa maono
yenye heri ambapo kwa sasa unamuona uso
kwa uso, ninakuomba na ninakusihi Mt. Anthony,
unisaidie mimi katika matatizo yangu, hofu
zangu hasa katika hili (taja shida yako). Oh!
Ninakuomba moyo wako uguswe kuniombea
mimi usikie na kunijibu. Mwambie Bwana
wetu Yesu Kristo juu ya mahitaji yangu mimi
ninayesali kupitia maombezi yako. Neno moja,
alama moja, ambayo Yesu aliipenda ndani ya

moyo wako itafanya nipate mahitaji yangu na
kunifanya nijawe furaha na shukrani. Amina.

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba.

K. Utuombee Mt. Anthony
W. Tupate kustahilishwa ahadi za Kristo.
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SALA KUOMBA MSAADA KWA RpHO MTAKATIFy
Umtume Roho Mtakatifu ndani ya moyo wangy
i niweze kuelewa, katika akili yangu ili niweze
kukumbuka, na katika roho yangu ili niweze
«utafakari. Nivuvie mimi niweze kuongea
kitakatifu, kiukarimu, na kwa huryma. Nifundishe
na ongoza mawazo yangu na_mllangg yangu ya
fahamu mwanzo mpaka mwisho. N_makuomba
neema yako iniongoze na kunirekebisha daima
ninakuomba sasa niongozwe na hekima kutoka
juu kwasababu ya huruma yako ya daima. Amina.

SALA YA KUMWOMBA MT. ANTHONY WA
PADUA KATIKA JAMBO GUMU
Mtukufu Mt. Anthony, rafiki yangu na mlinzi wangu,
ninakuja kwako kwa ujasiri katika shida yangu.
Katika miminiko la ukarimu wako unawasikia wote
wanaokuja kwako. Umaarufu wako katika kwenda
katika kiti cha enzi ni wa pekee kiasi kwamba
Mungu anakujalia kila uombalo. Tafadhali pokea
ombi langu nyoofu licha ya kutokustahili kwangu na
dhambi zangu. Ninakuomba utazame tu upendo
wa daima wa Yesu na Maria na tamaa yangu ya
utukufu wao na huruma. Ninakuomba uniombee
neema ninazo hitaji kadiri ya mapenzi ya Mungu
na kwa manufaa ya roho yangu. Ninakabidhi
kwako ombi hili kwa njia ya mtoto Yesu. Nibariki
mimi mbarikiwa Mt. Anthony kwa Jina la Baba na
la Mwana na la Roho Mtakatifu. Amina
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SsALA YA KUTAFUTA KITU KILICHOPOTEA
MT. ANTHONY WA PADUA

Ee Mtakatifu Anthony wa Padua,/ uliye mpole kati
4 watakatifu wote./ Upendo wako kwa Mungu
na kwa binadamu/ wakati ulipoishi hapa duniani /
umetustahilia uwezo wa kutenda miujiza mingi/
kwa ajili ya wale wenye shida./ Kwa hiyo sisi pia/
tunapata moyo wa kukimbilia kwako/ na kuomba
msaada wako. Labda ombi letu haliwezi kutimizwa
bila muujizal/ Hata hivyo huitwi Mtakatifu wa
miujiza?/ Kwa hiyo Mtakatifu Anthony wa Padua
mwenye upole/ na huruma sana kwa watu wenye
shida,/ sikiliza maombi yetu/ na kuyapeleka
mbele ya Mtoto Yesu/ aliyependa kukaa mikononi
mwako./ Nasi tutakuonesha shukrani kubwa

katika maisha yetu yote. / Amina.

SALA YA MWANAFUNZI
(MT. ANTHONY WA PADUA)

Mtakatifu Anthony wa Padua, ninaweka masomo
yangu chini ya ulinzi wako wenye nguvu. Kwa njia
ya maombezi yako, kupitia Roho Mtakatifu nijalie
mwanga, nguvu, akili na unyenyekevu ili niweze
kujua yale yote ninayofundishwa na ninayojifunza.
Ninakusihi Muumba wa mbingu na vitu vyote
Unipe uwezo wa kufahamu mambo kwa.usahihl,
na vipaiji halisi katika maelezo yangu. Amina.
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NOVENA KWA MT. ANTHONY WA PADUA

SIKU YA KWANZA
Ee Mtakatifu Anthon, mnyenyekevu katika

watakatifu,upendo wako kwa Mungu na ukarimu
kwa viumbe vyake umekufanya kustahilishwa
ukiwa duniani kupokea nguvu ya miujiza. Miujiza
ilisubiri neno lako, ambalo daima ulikuwa tayari
kuliongea kwa wale waliokuwa katika hofu
na matatizo. Kwa kutiwa moyo na wazo hili
ninakuomba uweze kupatiwa hitaji ninaloomba
katika novena hii (taja hitaji lako). Jibu la ombi
langu huenda likahitaji muujiza, hata hivyo
wewe ni mtakatifu wa miujiza. Ee Mtakatifu
na mnyenyekevu Mt. Anthony, ambapo daima
moyo wako ulikuwa umejawa na huzuni ya
kibinadamu, ninakuomba umnong’oneze mtoto
Yesu ombi langu katika sikio, ambaye daima
alikubali kupokelewa katika mikono yako na
shukrani ya moyo wangu itakuwa daima juu

yako.
Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe .Ba.ba

Mt. Anthony wa Padua utuombee.
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sIKU YA PILI
Ee Mtakatifu mtenda miujiza Ant
kumbuka haijawahi kuwa ng
mtu anayekimbilia kwako kuo
maombi yako. Nikiwa na ujasiri
sasa, tena nikiwa naamini ka
ninaruka kabisa kuomba ylj

ambaye ni mpendwa wa mtoto Yesy Ee tajiri
mwaminifu wa huruma ya Mungu, ninakuomba
usiliache ombi langu bali ninakuomba uyapeleke
kwenye kiti cha utukufu cha Mungu, ukiyapa
nguvu kwa maombezi yako ili niweze kupata

yale mahitaji ninayo omba katika novena hii
(taja hitaji lako).

hony wa Padua
Umu Kumuacha
mba msaada wa
huo ninakuomba
bisa sitakataliwa,
nzi kwako, wewe

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba

Mt. Anthony wa Padua utuombee.

SIKU YA TATU

Ee msafi sana Mt. Anthony, wewe ambaye kwa
. Njia ya fadhila za kimalaika ulijaliwa kumbeba
mtoto Yesu katika mikono yako na kumuweka
karibu na moyo wako. Ninakuombg .unlklnge na
ubaya wowote uliopangwa kwa ajllll yangu. Eg
Mt. Anthony uliyezaliwa chini ya uhnp wa Maria
Imakulata, katika sikukuu ya kupalizwa kwake
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Mbinguni, ambaye ulijitoa kwake na sasa ni
mwombezi mwenye nguvu huko mbinguni,
ninakuomba unipatie hitaji ninalokuomba
katika novena hii (taja hitaji lako). Ee mkuu
wakushangaza na mtendaji niombee kwa
Mungu niweze kujaliwa hitaji langu.

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba

Mt. Antony wa Padua utuombee

SIKU YA NNE

Ninakusalimu na kukuheshimu, Mt. Anthony.
Ulimwengu wa wakristo unageukia kwako na
kupata huruma yako na nguvu ya msaada katika
mahitaji yao na katika mateso yao ninaomba
uniombee faraja katika kupata jibu kwa mabhitaji
yangu ninayo omba katika novena hii (taja
hitaji lako) Ee Mtakatifu Anthony, ninakuomba
unisaidie kupata neema ninazo ziomba.

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba

Mt. Antony wa Padua utuombee

- Ab.
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gIKU YA TANO

Ninakusalimu Mt. Anthony ua la Utakatifu
manukato  na  utukufu  katika  ukristo.
Ninakusalimu Mtakatifu mkuu, kerubi wa hekima
na serafi wa upendo ya Kimungu. Ninazifurahia
karama alizokupa Mungu. Kwa unyenyekevu na
ujasiri ninajiweka katika msaada wako, kwani
nina amini Mungu amekupatia pia ukarimu,
huruma na nguvu. Ninakuomba kwa upendo
uliouhisi kutoka kwa Mtoto Yesu ulipomshika
kwa mikono yako, ninakuomba umwambie hitaji
langu (taja hitaji lako)

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba
Mt. Anthony utuombee

SIKU YA SITA _
Ee mtukufu Mt. Anthony, uliyechaguliwa na
Mungu kuhubiri neno lake, ulipokea kutoka

kwake karama ya ndimi na nguvu ya ajabu
ya kutenda miujiza. Ee Mt. Anthony niombee

ili niweze kutimiza mapenzi ya Mungu katika

kila kitu ili niweze kumpenda yeye na wewe
milele yote. Ee Mt Anthony, ninakuomba

unisaidie kupata neema ili niweze kgpg}a hitaji
ninaloomba katika novena hii (taja hitaji lako)

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba

Mt. Antony wa Padua utuombee
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ya Kristo, Mt. Anthony,
yako mingi, ninakuomba

i mimi hazi tu na Mungu
i mimi hazina ya Bwana wetu

\l:/rgﬁjatéiema ninayo hitajl hasa katika novena
lako). Ee Mt. Anthon msikivu

hii (taja ombl . 1tnc
dair(naj kwa wale waliokualika, nijalie msaada

wa maombi yako.

SIKU YA SABA _
Ee Mshindi wa qn_gm
Mtukufu katika miujiza

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba
Mt. Antony wa Padua utuombee

SIKU YA NANE -
Ee Mtakatifu, Mt. Antony, umejionesha

mwenyewe kuwa mwenye nguvu Kkatika
maombi yako, wewe ni mnyoofu na mkarimu
kwa wale wote wanaokuheshimu na kukuomba
wewe, katika shida na machungu. Ninakuomba
wewe uliye mnyenyekevu, uniweke mimi daima
chini ya ulinzi wako katika hitaji langu la sasa ili
niweze kulipata (taja hitaji lako). Ninakuomba
upeleke ombi langu kwa malkia wa Mbingu, ili
aweze kuniombea hitaji langu pamoja na;/ve
?petle ya kiti cha huruma ya Mwanae Yesu
risto.

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba
Mt. Antony wa Padua utuombee
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U YA TISA '
;ltKAnthonV mtumishi wa Mama Maria, utukufu

wa kanisa, muombee Baba Mtakatifu, Maaskofu
wetu, Mapadre wetu, waseminari na mashirika
etu ya kitawa, ili kwa njia ya tamaa yao ya
utakatifu na kazi zao njema wote waungane
katika imani na kumpa Mungu utukufu mkuu.
Mt. Anthony msaada wa wale wanaokuomba,
sali nami na niombee mbele ya kiti cha Mungu
Mwenyezi ili niweze kupata hitaji ninalo liomba
katika novena hii (taja ombi lako)

Baba yetu, Salamu Maria na Atukuzwe Baba
Mt. Antony wa Padua utuombee

Tunaomba huruma ya Mungu ibaki nasi daima.

Roho za waamini marehemu wapate rehema
kwa Mungu wapumzike kwa amani. Amina.

Ee Mungu, tunapomkumbuka Mt. Anthony wa
Padua, Muungamishi, tunaomba iwe ni sababu
ya furaha katika kanisa lako, liweze kukuzwa
daima na msaada wake na liweze kustahilishwa
kupata furaha ya milele. Kwa njia ya Kristo
Bwana wetu. Amina

B Y -

Scanned with CamScanner


https://digital-camscanner.onelink.me/P3GL/g26ffx3k

LITANIA YA MT. ANTHONY: WA PADUA

(sali binafsi tuu) ‘
i Bwana utuhurumie
Bwana utuhurumie |
Kristo utuhurumie Bwana utuhurum!e
Bwana utuhurumie Bwana utu_hgrumne
Kristo utusikilize

Kristo utusikie |
Baba wa mbinguni MUNgu, .......ceeee: utuhurumie
Roho Mtakatifu Mungu, .........ceoceeeeesee: utuombeg
Utatu Mtakatifu Mungu mmoja............. utuhurumie
' .....utuombee

Maria Mtakatifu.........oooovmmmmmnninmmnnneaine

Mt. Anthony wa Padua............ccceeeeeneeee
Mt. Anthony utukufu wa ndugu wadogo

Mt. Anthony nguzo ya wosia wa Mt. Fransisko
Mt. Anthony hekalu la hekima ya Mbinguni  “
Mt.Anthony mharibu wa ubatili wa dunia
Mt. Anthony aliyeshinda katika utakatifu
Mt. Anthony mfano wa unyenyekevu.....
Mt. Anthony mpenda msalaba...............
Mt. Anthony mfiadini wa tamaa..............
Mt. Anthony aliyejawa ukarimu..............

Mt. Anthony mpenda haki .....................
Mt. Anthony tishio kwa wasiomwamini Kristo “

Mt. Anthony mfano wa ukamilifu............ i
Mt. Anthony mfariji wa wanaoteseka .....

Mt. Anthony mrudisha vilivyopotea.........
Mt. Anthony mlindaji wa wale walioonewa

Mt. Anthony mfungua wafungwa............
Mt. Anthony muongoza wahujaii............
Mt. Anthony mrudisha afya ...................
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¢ Anthony mtenda MIUiZa ..., ¢
it Anthony mrudisha sauti iliyopotea... :
Mt. Anthony mfungua VIZIWi................... ;
Mt. Anthony mfukuzaji wa shetani «

Mt. Anthony mrudisha uhai 2

Mt. Anthony mfukuza hofu .

Kutoka katika mitego ya shetani...

Utuopoe Ee Mt. Anthony
Kutoka katika radi na mafuriko ,

Utuopoe Ee Mt. Anthony
Kutoka katika maovu ya roho na mwili

Utuopoe Ee Mt. Anthony
Kwa njia ya maombi yakoUtuopoe Ee Mt. Anthony

Katika maisha yetu yote, Mt. Anthony utulinde
Mwanakondoo wa Mungu, unayeondoa dhambi za

dunia Utusamehe Ee Bwana.
Mwanakondoo wa Mungu uondoae dhambi za

dunia Utuhurumie Ee Bwana.
Mwanakondoo wa Mungu uondoae dhambi za

dunia Utusikilize Bwana.

Mt. Anthony utuombee tupate kujaliwa ahadi za
Kristo.

Tuombee.

Ee Mungu,ninakuomba kwa njia ya Mt. Anthony
wa Padua, muungamishi na mlinzi, ulipe kanisa
furaha, ili liweze daima kuimarishwa kwa njia
ya maisha yake ili liweze kupata tugo la milele.
Kwa njia ya Kristo Bwana wetu. Amina.
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SALA YA KUOMBA ULINZI WA MAMA B!KIBA MAB.IA
Mama wa Mungu/Bikira Maria .un.|ku.ball nmapc')k.ujl.a/ -
Mimi ni wako/nikiwa mzima Mlm.l ni vyako mknzmya.
Mimi ni wako katika mateso Mimi ni \./va.ko.katlka
misiba. Mimi ni wako uwapo msalaba. Mimi ni wako
kwa sasa na daima. Mama wa mungu Bikira Maria
unikubali  ninapokujia.  Mama  ninakutumainia/
nakutegemea. Mama nakung’ang’ania/nakulalamikia.
Mama mwenye huruma/unisimamie. Mama mwenye
uwezo /unihurumie. Uje Mama/unisaidie kusali. Uje
Mama/unisaidie vitani. Uje Mama/ unisaidie taabani.
Uje Mama/kaa nami kila mahali Unaweza kunisaidia /
wewe mwezaji. Unapenda kunisaidia/mwenye upole
Yakupasa kunisaidia/mwenye huruma. Mama wa
neema/msaada wa wakristo. Makimbilio ya wakosefu.
Mlango tunamotafutia wokovu; Matumaini yetu duniani.
Pambo la mbingu/na la watakatifuWewe ni Tuzo la
wenye uchungu. Nani amekuomba/ asipate msaada
wako? Lini umedharau/sala za watoto wako. Nazidi kulia/
katika mateso na taabu: Daima Maria/ aleta misaada ya
ajabu. Katika misiba /nikiwa kufani/nalia Daima po pote/
Ee Mama Maria saidia. Ninayo imani / na matumaini
moyoni. Maria anipa / furaha za mbingu mwishoni. Mama
wa Mungu /Bikira Maria. Unikubali hinapokujia./ Mimi ni
wako / nikiwa Mzima Mimi ni wako/nikishazimia. Mimi
ni wako/ katika mateso. Mimi ni wako/katik nlei
Mimi ni wako/ imi ni A miplba;
. uwapo msalaba. Mimi ni wako/ kwa sasa
na dalm§: Mama wa Mungu/ Bikira Maria Unikubali
ninapokuijia. -
% %k % ok 5k sk %k %k %k

Salam Mariax1, Atukuzwe Babax1
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